กิจกรรมวันสำคัญ เนื่องใน วันมาฆบูชา
นายสมเพชร จันทะจิตต์ ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดเขาสะพายแร้ง นำคณะครู บุคลากรทางการศึกษาและนักเรียน ร่วมกันเดินเวียนเทียนรอบพระอุโบสถวัดเขาสะพายแร้ง และฟังพระธรรมเทศนา เพื่อนำไปปรับใช้ในการดำเนินชีวิต นักเรียนชั้นประถมศึกษาได้ร่วมกันบำเพ็ญประโยชน์ โดยการทำความสะอาดรอบบริเวณวัดและโรงเรียน
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/02/1-3-724x1024.png)