ติดตามค้นหาเด็กตกหล่น และเด็กออกกลางคัน “พาน้องกลับมาเรียน”
ติดตามค้นหาเด็กตกหล่น และเด็กออกกลางคัน “พาน้องกลับมาเรียน”วันพฤหัสบดี ที่ 24 กุมภาพันธ์ 2565 นายสมพร พิลาสันต์ ผอ.สพป.กาญจนบุรี เขต 2 มอบหมายให้ นางสาวไอย์รินณ์ จันทร์แย้ม ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา พร้อมกับเจ้าหน้าที่กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา ร่วมกับ นายสิทธิชัย พันนัทธี ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านพนมนางและคณะครู ดำเนินการติดตามค้นหาเด็กตกหล่น และเด็กออกกลางคันให้กลับเข้าสู่ระบบการศึกษา โดยประสานงานกับผู้ปกครอง และ กศน.อำเภอห้วยกระเจา เพื่อส่งต่อให้นักเรียนเข้าเรียนต่อนอกระบบการศึกษา เนื่องจากนักเรียนที่ติดตามมีปัญหาทางด้านครอบครัว เป็นเด็กกำพร้า ฐานะยากจน และทั้งนี้ได้มอบเครื่องอุปโภค-บริโภค เพื่อใช้ในการยังชีพ
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/02/274610004_422305156318138_1209036067447599151_n-1024x768.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/02/274641031_422304972984823_6344055160713838548_n-768x1024.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/02/274650537_422304426318211_2285882146306932296_n-1024x768.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/02/274674006_422305046318149_7358457474849511663_n-1024x768.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/02/274714308_422305102984810_3201986754375754240_n-1024x768.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/02/274724972_422305036318150_2433213835630136177_n-1024x768.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/02/274730302_422304989651488_8977959035160779920_n-1024x768.jpg)