พี่มอบ…น้องรับ
เมื่อวันที่ 30 พฤษภาคม 2565 นักเรียนโรงเรียนวัดเขาสะพายแร้งได้รับความอนุเคราะห์จากชุมชน โดย ร้านฟาร์มหมูรุ่งเรือง บริษัท ป๊อบปูล่า จำกัด คุณอ๊อด พุกภูษา คุณปิยะดา ปานดี และลูกขุนรัตนาวุธ สนามแย้ ได้มอบทุนการศึกษาให้กับนักเรียนที่มีผลการเรียนดี จำนวน 5 ทุน เลี้ยงอาหารกลางวันนักเรียน พร้อมด้วย ไอศกรีม นมหนองโพและขนม ทางโรงเรียนฯ ขอขอบพระคุณมา ณ โอกาสนี้
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/06/287291209_475724261022318_5167640480663194265_n-724x1024.jpg)