การอบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนาห้องเรียน Active Learning ในศตวรรษที่ 21
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/06/LINE_ALBUM_อบรมAL-21-22เม_2.ย.65_๒๒๐๖๒๐-1024x768.jpg)
อบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนาห้องเรียน Active Learning ในศตวรรษที่ 21 วันที่ 21 – 22 เมษายน 2565 โดยวิทยากรจากโครงการพัฒนาทักษะการจัดการเรียนรู้ในศตวรรษที่ 21 ได้แก่ ดร.พรนับพัน วงศ์ตระกูล พร้อมด้วย ดร.ชวนพบ เอี่ยวสานุรักษ์, อาจารย์อันธิกา ปูคำ และอาจารย์ภากร ตรีวาส โดยมีผู้อำนวยการโรงเรียนเเละคณะครูเข้าร่วมอบรม ดังนี้ นางสาวพิมพ์พิชชา บุญสืบสันติ ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคราช , นางสาวนันท์นัทธฉัตร ศรีวิเศษ, นางสาวกมลชนก สมการณ์, นางสาวแพรพลอย พรหมชนะ และนางสาวสุชานาฏ เซี่ยงเจ็ว ครูโรงเรียนบ้านโคราช
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/06/LINE_ALBUM_อบรมAL-21-22เม.ย.65_๒๒๐๖๒๐-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/06/LINE_ALBUM_อบรมAL-21-22เม_0.ย.65_๒๒๐๖๒๐-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/06/LINE_ALBUM_อบรมAL-21-22เม_1.ย.65_๒๒๐๖๒๐-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/06/203506-1024x768.jpg)
ขอขอบคุณศน.นิภา สุขพิทักษ์ ที่มอบโอกาสที่ดีรวมถึงความรู้และกิจกรรมที่มีประโยชน์ในการนำไปใช้ในโรงเรียนบ้านโคราช
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/06/จดหมายข่าว1-1-709x1024.jpg)