ค่ายมารยาทไทยโรงเรียนอนุบาลพนมทวน(วัดรางหวาย)
วันที่ ๒๑-๒๒ มิถุนายน ๒๕๖๕ โรงเรียนอนุบาลพนมทวน(วัดรางหวาย) นำโดย นายวิรัช กุ้ยอ่อน ผู้อำนวยการโรงเรียน และคณะครู ร่วมกันจัดค่ายมารยาทไทยให้กับนักเรียน เพื่อปลูกฝังให้นักเรียนเป็นผู้มีความสุภาพอ่อนน้อมและส่งเสริมมารยาทไทยในชีวิตประจำวัน สร้างต้นแบบนักเรียนที่มีมารยาทดี ให้เป็นแบบอย่างแก่สมาชิกในโรงเรียน ชุมชน สังคม และประเทศชาติสืบไป
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/06/ฉ21-มารยาทไทย-725x1024.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/06/ฉ22-มารยาทไทย-725x1024.jpg)