โรงเรียนวัดทุ่งสมอ
8 กรกฎาคม 2565 นายเดชา ลัดดากุล นายกองค์การบริหารส่วนตำบลทุ่งสมอ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่องค์การบริหารส่วนตำบลทุ่งสมอ ช่วยทำความสะอาดปรับภูมทัศน์บริเวณรอบโรงเรียน
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/07/01-ทำความสะอาดโรงเรียน-อบต-1-724x1024.jpg)
8 กรกฎาคม 2565 นางสาวปิยะพร อินเจริญ คุณครูโรงเรียนวัดทุ่งสมอ และเด็กชายจิรวัฒน์ ทัศนา นักเรียนโรงเรียนวัดทุุ่งสมอ เข้าร่วมการแข่งขันทักษะภาษาไทย เนื่องในวันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2565
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/07/01-กิจกรรมวันภาษาไทย-เขต-2-1-724x1024.jpg)