โรงเรียนวัดพังตรุรับการนิเทศติดตาม วิธีการสอนที่สร้างพลังการเรียนรู้ by ชัญญา สังขฤทธิ์ · Published 20 กรกฎาคม 2022 · Updated 20 กรกฎาคม 2022 เมื่อวันที่ 12 กรกฎาคม 2565 โรงเรียนวัดพังตรุได้เชิญ ท่านพันวนา พัฒนาอุดมสินค้า ศึกษานิเทศก์ มาติดตามนิเทศและพูดคุย กับ ผอ.สุรีพร บำรุงชล ผู้อำนวยการโรงเรียน พร้อมนางสาวชัญญา สังขฤทธิ์ และนางสาวนิษฐดา ง่วนสำอางค์ ครูโรงเรียนวัดพังตรุ อำเภอพนมทวน จังหวัดกาญจนบุรี ในประเด็นวิธีสอนที่สร้างพลังการเรียนรู้ด้วยทฤษฏี communicative language teaching (CLT) และร่วมกัน PLC แลกเปลี่ยนความคิดของกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ขอขอบคุณ ท่านพันวนา พัฒนาอุดมสินค้า ที่ให้คำแนะนำสำหรับวิธีสอนสร้างพลังการเรียนรู้นครั้งนี้ด้วยค่ะ
โรงเรียนวัดบ้านทวน ได้มอบทุน กองทุนเพื่อความเสมอภาคทางการศึกษา (กสศ.) ให้กับนักเรียนที่ผ่านการคัดเลือก 2 สิงหาคม 2022 by อดิศร วิเศษสิงห์ · Published 2 สิงหาคม 2022
โรงเรียนบ้านอุโลกสี่หมื่น เลือกตั้งประธานนักเรียน คณะกรรมการสภานักเรียน ประจำปีการศึกษา 2566 1 กรกฎาคม 2023 by nodcharin · Published 1 กรกฎาคม 2023