โครงการศาสตร์พระราชาสู่การปฏิบัติ โรงเรียนอนุบาลพนมทวน(วัดรางหวาย)
โรงเรียนอนุบาลพนมทวน(วัดรางหวาย) ได้ดำเนินการจัดอบรม“โครงการศาสตร์พระราชาสู่การปฏิบัติ” ปีการศึกษา 2565โดยมี นายวิรัช กุ้ยอ่อน ผู้อำนวยการโรงเรียนเป็นประธานในการเปิดการอบรม เพื่อให้นักเรียนดำรงชีวิตตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง เน้นการลดรายจ่าย สร้างรายได้ ส่งเสริมการออม ใช้ทรัพยากรอย่างมีคุณค่า และฟื้นฟูอนุรักษ์ทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมยั่งยืน
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/08/ฉ38ศาสตร์พระราชา-725x1024.jpg)