ซ้อมแผนการป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย กรณีแผ่นดินไหว
วันพฤหัสบดี ที่ 18พฤษภาคม 256 อำเภอพนมทวน ร่วมกับ เทศบาลตำบลรางหวาย โรงเรียนอนุบาลพนมทวน(วัดรางหวาย) โรงพยาบาลเจ้าคุณไพบูลย์ พนมทวน สถานีตำรวจภูธรพนมทวน ผู้ใหญ่บ้าน และหน่วยงานต่างๆ ร่วมกันจัดฝึกซ้อมแผนการป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย กรณีแผ่นดินไหว ประจำปี 2566เพื่อเป็นการเตรียมความพร้อมรับมือกับสาธารณภัยอย่างเป็นระบบ ครอบคลุมทุกภาคส่วนในพื้นที่อำเภอ จังหวัด ณ โรงเรียนอนุบาลพนมทวน(วัดรางหวาย)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2023/05/ฉ2-ซ้อมแผ่นดินไหว-709x1024.jpg)