วันที่ 23 มิถุนายน 2566 โครงการจิตอาสา หน่วยพระราชทานและประชาชนจิตอาสา เราทำความดีด้วยหัวใจ “จิตอาสา พัฒนา อำเภอห้วยกระเจา จังหวัดกาญจนบุรี” โดยมีกิจกรรมปลูกพืชผักสวนครัว ณ แปลงผักโรงเรียนบ้านซ่อง by ศุภวิชญ์ นกดำ · 1 กรกฎาคม 2023
โรงเรียนวัดบ้านทวน ขอขอบพระคุณ คุณครูโสภิต โพธิ์ทอง (ครูหม่อง) ที่ได้เข้ามาแนะนำการใช้งานโปรแกรมบริหารสถานศึกษา 15 มีนาคม 2022 by อดิศร วิเศษสิงห์ · Published 15 มีนาคม 2022
โรงเรียนบ้านซ่อง วันที่ 3 มีนาคม พ.ศ.2566 คณะครูและนักเรียนทำกิจกรรมเวียนเทียนเนื่องในวันมาฆบูชา เพื่อปลูกฝังคุณธรรม จริยธรรม และศีลธรรม ตามหลักทางพระพุทธศาสนา พร้อมทั้งตระหนักและเห็นความสำคัญของวันมาฆบูชา ณ วัดบ้านซ้องสาธุการ 7 มีนาคม 2023 by ศุภวิชญ์ นกดำ · Published 7 มีนาคม 2023
โรงเรียนบ้านหลุมหิน นำนักเรียนทุกระดับชั้นเข้าร่วมกิจกรรมเข้าค่ายคุณธรรมจริยธรรม ณ วัดเขาจำศีล(บ้านหลุมหิน) 16 สิงหาคม 2022 by Santisawangmek · Published 16 สิงหาคม 2022