โรงเรียนวัดบ้านทวน โดย นางอัจฉรา รอดภัย ผู้อำนวยการโรงเรียน และครูประจำชั้น ได้พานักเรียนชั้นอนุบาล 3 และชั้นประถมศึกษาปีที่ 5 มาทำบุญในวันพระที่ศาลาการเปรียญวัดบ้านทวน
วันจันทร์ ที่ 7 ก.ค.66 โรงเรียนวัดบ้านทวน โดยนางอัจฉรา รอดภัย ผู้อำนวยการโรงเรียน และครูประจำชั้น ได้พานักเรียนชั้นอนุบาล 3 และชั้นประถมศึกษาปีที่ 5 มาทำบุญในวันพระที่ศาลาการเปรียญวัดบ้านทวน
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/LINE_ALBUM_สวดมนต์ประจำสัปดาห์_๒๓๐๗๑๐_0-768x1024.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/LINE_ALBUM_สวดมนต์ประจำสัปดาห์_๒๓๐๗๑๐_1-1024x768.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/LINE_ALBUM_สวดมนต์ประจำสัปดาห์_๒๓๐๗๑๐_2-768x1024.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/LINE_ALBUM_สวดมนต์ประจำสัปดาห์_๒๓๐๗๑๐_3-1024x768.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/LINE_ALBUM_สวดมนต์ประจำสัปดาห์_๒๓๐๗๑๐_4-768x1024.jpg)