ด้วยวันวิสาขบูชาของทุกปี ได้ถูกกำหนดให้เป็นวันต้นไม้ประจำปีของชาติ โรงเรียนวัดบ้านทวนได้ดำเนินการจัดกิจกรรมการปลูกต้นไม้ โดยให้ตัวแทนนักเรียน แต่ละห้อง ปลูกต้นไม้บริเวณหน้าอาคารเรียนของโรงเรียน
ด้วยวันวิสาขบูชาของทุกปี ได้ถูกกำหนดให้เป็นวันต้นไม้ประจำปีของชาติ โรงเรียนวัดบ้านทวนได้ดำเนินการจัดกิจกรรมการปลูกต้นไม้ โดยให้ตัวแทนนักเรียน แต่ละห้อง ปลูกต้นไม้บริเวณหน้าอาคารเรียนของโรงเรียน
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_จดหมายข่าว_๒๔๐๕๒๓_2-723x1024.jpg)