โรงเรียนบ้านอุโลกสี่หมื่น พิธีทบทวนคำปฏิญาณและสวนสนามลูกเสือ เนตรนารี
วันจันทร์ ที่ 1 กรกฎาคม 2567 นายจามร วรรณากาญจน์ ผู้อำอวยการโรงเรียนบ้านอุโลกสี่หมื่น มอบหมายให้นางศิริพร คูประชามิตร ผู้ช่วยผู้อำนวยการโรงเรียน เป็นประธานพิธีทบทวนคำปฏิญาณและสวนสนามลูกเสือ เนตรนารี พร้อมด้วยคณะครูและนักเรียน ร่วมพิธีเนื่องในวันคล้ายวันสถาปนาคณะลูกเสือแห่งชาติ ซึ่งตรงกับวันที่ 1 กรกฎาคมของทุกปี ซึ่งในปีนี้กิจการลูกเสือดำเนินการมาครบรอบปีที่ 113 เพื่อรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณของพระบาทสมเด็จพระมงกุฏเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 6 พระผู้พระราชทานกำเนิดลูกเสือไทย และปฏิญาณตน ต่อหน้าพระประมุขคณะลูกเสือแห่งชาติ
#โรงเรียนแห่งความสุขและสร้างสรรค์
#เรียนใกล้บ้านมีคุณภาพมีคุณธรรม
![](https://scontent.fbkk29-5.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/449660810_1031601852302267_383389511637157263_n.jpg?stp=dst-jpg_p417x417&_nc_cat=107&ccb=1-7&_nc_sid=833d8c&_nc_ohc=48FCbu_rG6wQ7kNvgGiU73G&_nc_ht=scontent.fbkk29-5.fna&oh=00_AYBlwQjfbT6KX9NSrgDwnSFf1vANSP_lQ8JxJ6y30Y3FWQ&oe=6688522A)