พิธีรับตราพระราชทานบ้านนักวิทยาศาสตร์น้อย ประเทศไทย ระดับปฐมวัย ปีการศึกษา ๒๕๖๓
พิธีรับตราพระราชทานบ้านนักวิทยาศาสตร์น้อย ประเทศไทย ระดับปฐมวัย ปีการศึกษา ๒๕๖๓ วันศุกร์ที่ ๒๘ มกราคม ๒๕๖๕ เวลา ๐๙.๐๐ น. ณ ห้องประชุมใหญ่ ชั้น ๒ สพป.กาญจนบุรี เขต ๒ นายสมพร พิลาสันต์ ผู้อำนวยการ สพป.กาญจนบุรี เขต ๒ เป็นประธานในพิธีรับตราพระราชทานบ้านนักวิทยาศาสตร์น้อย ประเทศไทย ระดับปฐมวัย ปีการศึกษา ๒๕๖๓ โดยมีนายปกรณ์ ม่วงเจริญ รองผู้อำนวยการ สพป.กาญจนบุรี เขต 2, ศึกษานิเทศก์, ผูู้อำนวยการโรงเรียน, ครู และเจ้าหน้าที่ ร่วมในพิธี สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ร่วมกับ มูลนิธิสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา และเครือข่ายโครงการบ้านนักวิทยาศาสตร์น้อย ประเทศไทย ได้ดำเนินโครงการบ้านนักวิทยาศาสตร์น้อย ประเทศไทย และเปิดโอกาสให้โรงเรียนประเมินคุณภาพการจัดการเรียนรู้เพื่อรับตราพระราชทานตามเกณฑ์การประเมิน ผู้รับผิดชอบโครงการของ สพป.กาญจนุบรี เขต 2 ได้แก่ เบญจมาศ นุ่มวัฒนะ ศึกษานิเทศก์ ในการดำเนินการครั้งนี้ สพป.กาญจนบุรี เขต ๒ ได้รับตราพระราชทาน ปีการศึกษา ๒๕๖๓ เพื่อมอบให้กับโรงเรียนที่ผ่านการประเมิน ปีการศึกษา ๒๕๖๓ จำนวน ๑๗ โรงเรียน ดังนี้๑. โรงเรียนบ้านหนองกรด รุ่นที่ ๖ รอบที่ ๒๒. โรงเรียนนกระเจา รุ่นที่ ๖ รอบที่ ๒๓. โรงเรียนบ้านหนองลาน รุ่นที่ ๗ รอบที่ ๒๔. โรงเรียนวัดดอนชะเอม รุ่นที่ ๗ รอบที่ ๒๕. โรงเรียนวัดสนามแย้ รุ่นที่ ๗ รอบที่ ๒๖. โรงเรียนบ้านหลุมหิน รุ่นที่ ๗ รอบที่ ๒๗. โรงเรียนวัดห้วยสะพาน รุ่นที่ ๗ รอบที่ ๒๘. โรงเรียนบ้านโป่งกูป รุ่นที่ ๒ รอบที่ ๓๙. โรงเรียนบ้านดอนเขว้า รุ่นที่ ๓ รอบที่ ๓๑๐. โรงเรียนบ้านรางกระต่ายฯ รุ่นที่ ๓ รอบที่ ๓๑๑. โรงเรียนวัดหนองพันท้าวฯ รุ่นที่ ๓ รอบที่ ๓๑๒. โรงเรียนวัดหนองพลับ รุ่นที่ ๓ รอบที่ ๓๑๓. โรงเรียนวัดหนองไม้แก่น รุ่นที่ ๓ รอบที่ ๓๑๔. โรงเรียนบ้านบ่อระแหง รุ่นที่ ๓ รอบที่ ๓๑๕. โรงเรียนบ้านทุ่งประทุน รุ่นที่ ๔ รอบที่ ๓๑๖. โรงเรียนวัดทุ่งมะกรูด รุ่นที่ ๔ รอบที่ ๓๑๗. โรงเรียนบ้านไพรงาม รุ่นที่ ๔ รอบที่ ๓
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/01/272719481_405757194639601_7423108054291780384_n-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/01/272747659_405757347972919_2195265658590162244_n-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/01/272758362_405757414639579_325990350181628141_n-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/01/272767242_405757484639572_4766660436893567714_n-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/01/272797927_405756467973007_7833508765459353656_n-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/01/272806518_405755014639819_6568063734740334498_n-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/01/272822419_405754991306488_2436696538610154543_n-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/01/272827273_405756577972996_8527816165767907100_n-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/01/272837208_405756127973041_3228904159657545086_n-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/01/272841644_405756181306369_3349904113459263437_n-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/01/272862242_405756684639652_3715108133076838808_n-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/01/272866512_405757701306217_8565150656210596036_n-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/01/272882783_405773137971340_5503015863205359515_n-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/01/272897741_405756357973018_6119502364720448447_n-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/01/272973918_405755171306470_7458753738431920567_n-1024x683.jpg)