“ร่วมพิธีทอดผ้าป่าสามัคคีเพื่อสร้างมณฑปพระเทพมงคลรังษี”
“ร่วมพิธีทอดผ้าป่าสามัคคีเพื่อสร้างมณฑปพระเทพมงคลรังษี” วันอาทิตย์ที่ 13 ก.พ. 2565 เวลา 08:30 น. นายสมพร พิลาสันต์ ผอ.สพป.กาญจนบุรี เขต 2 พร้อมด้วย นายปกรณ์ ม่วงเจริญ รองผอ.สพป.กาญจนบุรี เขต 2 , นายอรัญ เทือกขันตี รองผอ.สพป.กาญจนบุรี เขต 2, ดร.บุญส่ง โซยรัมย์ รองผอ.สพป.กาญจนบุรี เขต 2,นายวิชา จุลทรักษ์ ผอ.รร.วัดเบญพาด, นางสุรีพร บำรุงชล ผอ.รร.วัดพังตรุ, นางยลพรรษย์ ศิริรัตน์ ผอ.รร.บ้านซ่อง, นายจามร วรรณากาญจน์ ผอ.รร.บ้านอุโลกสี่หมื่น และบุคลากรทางการศึกษาในสังกัด ร่วมพิธีทอดผ้าป่าสามัคคีเพื่อสร้างมณฑปพระเทพมงคลรังษี โดยมี ดร.เกศทิพย์ ศุภวานิช และ ว่าที่ร้อยตรี ธนุ วงษ์จินดา รองเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐานเป็นประธานในพิธี ณ วัดเทวสังฆาราม (วัดเหนือ) ต.บ้านเหนือ อ.เมือง จ.กาญจนบุรี ทั้งนี้ โรงเรียนในสังกัด สพป.กาญจนบุรี เขต 2 อาทิ โรงเรียนวัดพังตรุ นำโดยนางสุรีพร บำรุงชล ผอ.รร.วัดพังตรุ และคณะครู ได้มาร่วมบุญเปิดโรงทาน ร่วมบุญโรงทานในครั้งนี้ด้วย
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/02/273865874_415675206981133_3860474242214144673_n-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/02/273885439_415674513647869_9040132454165584535_n-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/02/273893040_415672083648112_6767121809851549821_n-1024x768.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/02/273909714_415671056981548_6145831350853696236_n-1024x578.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/02/273911781_415675166981137_999010813898607968_n-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/02/273919181_415673463647974_7250015171973939113_n-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/02/273925165_415673110314676_1831066169126506547_n-683x1024.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/02/273927428_415670996981554_6999937169787266342_n-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/02/273934228_415672330314754_1479665522410108567_n-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/02/273935935_415671180314869_4258718946471858920_n-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/02/273943802_415672560314731_2262952093492727783_n-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/02/273946910_415673600314627_3275021366666707719_n-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/02/273948230_415673326981321_4623372099272325228_n-683x1024.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/02/273952301_415673460314641_1237760432920124458_n-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/02/273963679_415673043648016_3939453759843082092_n-683x1024.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/02/273988296_415675103647810_4779494253597129383_n-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/02/274012257_415672176981436_3317297355618517705_n-1024x768.jpg)