” ยินดีต้อนรับ คณะศึกษาดูงาน สพป. อุบลราชธานี เขต 4 “
วันพุธ ที่ 23 มีนาคม 2565 เวลา 09.00 น. นายสมพร พิลาสันต์ ผอ.สพป.กาญจนบุรี เขต 2 , นายอรัญ เทือกขันตี รองผอ.สพป.กาญจนบุรี เขต2 และนายบุญส่ง โซยรัมย์ รองผอ.สพป.กาญจนบุรี เขต 2 พร้อมด้วย นางสาวสุภาพ จัดละ ผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศติดตามและประเมินผลการจัดากรศึกษา, นายแมน คำวงษ์ ผู้อำนวยการกลุ่มบริหารงานบุคคล, นางสาวสุรางค์ ธิตินิลนิธิ ผู้อำนวยการหน่วยตรวจสอบภายใน, นางสาวพรรณพิมล วิเศษสิงห์ ผู้อำนวยการกลุ่มกฎหมายและคดี, นายเจษฎา ตันธนะ ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการศึกษาทางไกล เทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร, ศึกษานิเทศก์ และบุคลากร สพป.กาญจนบุรี เขต 2 ให้การต้อนรับคณะศึกษาดูงานจาก สพป.อุบลราชธานี เขต 4 นำโดย ดร.เธียนไท คำล้าน ผอ.สพป.อุบลราชธานี เขต 4 พร้อมด้วยบุคลากร สพป. อุบลราชธานี เขต 4 ศึกษาดูงานเกี่ยวกับการใช้นวัตกรรมในการขับเคลื่อนคุณภาพการศึกษาหน่วยงาน
ในการศึกษาดูงานครั้งนี้นำโรงเรียนต้นแบบของ สพป.กาญจนบุรี เขต 2 นำเสนอผลการดำเนินงาน การจัดการเรียนการสอน โดยใช้นวัตกรรมในการขับเคลื่อนการศึกษา โรงเรียนที่นำเสนอได้แก่
1. โรงเรียนวัดใหม่เจริญผล โดย นางภรภัทร อรุณแข ผู้อำนวยการโรงเรียน และคณะครู
2. โรงเรียนบ้านหนองหิน โดย นางปภาวริน เลิศอาวาส ผู้อำนวยการโรงเรียน และคณะครู
3. โรงเรียนบ้านซ่อง โดย นางยลพรรษย์ ศิริรัตน์ ผู้อำนวยการโรงเรียน และคณะครู
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/03/IMG_6030-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/03/IMG_6036-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/03/IMG_6037-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/03/IMG_6039-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/03/IMG_6043-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/03/IMG_6044-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/03/IMG_6050-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/03/IMG_6051-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/03/IMG_6053-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/03/IMG_6054-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/03/IMG_6055-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/03/IMG_6057-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/03/IMG_6058-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/03/IMG_6059-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/03/IMG_6060-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/03/IMG_6070-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/03/IMG_6072-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/03/IMG_6073-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/03/IMG_6088-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/03/IMG_6094-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/03/IMG_6096-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/03/IMG_6107-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/03/IMG_6110-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/03/IMG_6127-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/03/IMG_6148-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/03/IMG_6166-1-1024x683.jpg)