กิจกรรมแห่เทียนวันเข้าพรรษา โรงเรียนบ้านอุโลกสี่หมื่น
วันที่ 12 กรกฎาคม 2565 โรงเรียนบ้านอุโลกสี่หมื่น
นำโดยนายจามร วรรณากาญจน์ ผู้อำนวยการโรงเรียนพร้อมคณะครู บุคลากรทางการศึกษาและนักเรียน จัดกิจกรรมแห่เทียนพรรษา และถวายเทียนพรรษา ณ วัดพระแท่นดงรังวรวิหาร และวัดดอนตาลเสี้ยน การร่วมกิจกรรมในครั้งนี้เป็นการอนุรักษ์ สืบทอดประเพณีอันดีงามและปลูกฝังคุณธรรมที่ดีให้กับนักเรียน
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/07/จดหมายข่าวเข้าพรรษา-724x1024.jpg)