กิจกรรมเนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพของพระบาทสมเด็จพระชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดช บรมนาถบพิตร วันชาติและวันพ่อแห่งชาติ
วันที่ 5 ธันวาคม พ.ศ.2565 โรงเรียนอนุบาลพนมทวน(วัดรางหวาย) จัดกิจกรรมเนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพของพระบาทสมเด็จพระชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดช บรมนาถบพิตร วันชาติและวันพ่อแห่งชาติ 5 ธันวาคม 2565 เพื่อให้คณะครู บุคลากร และนักเรียน ร่วมทำพิธีวางพานพุ่มดอกไม้ พิธีถวายบังคม และร่วมพิธีทำบุญเลี้ยงพระ เพื่อได้น้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณ
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/12/ฉ47วันพ่อ65-724x1024.jpg)