วันที่ 7 ธันวาคม 2566 โรงเรียนบ้านซ่อง จัดสอบธรรมศึกษาสำหรับนักเรียนชั้นประถมศึกษา ให้กับนักเรียนโรงเรียนบ้านซ่อง และโรงเรียนบ้านทุ่งมังกะหร่า จำแนกเป็นธรรมศึกษาชั้นตรี จำนวน 18 คน และธรรมศึกษาชั้นโท จำนวน 32 คน โดยมีพระสมุห์ไพวรรณ์ เตชวโร เจ้าอาวาส วัดซ้องสาธุการ เป็นประธานคณะกรรมการอำนวยการ และว่าที่ร้อยตรีหญิงมุทิตา เอี่ยมทิพย์ ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านซ่อง เป็นประธานคณะกรรมการคุมสอบ
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/ข่าว-1-724x1024.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/1-1-1024x768.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/2-1-1024x768.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/3-1-1024x768.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/4-1-1024x768.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/5-1-1024x768.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/6-1-1024x768.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/7-2-1024x768.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/8-2-1024x768.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/9-1-1024x768.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/10-2-1024x768.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/11-1-1024x768.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/12-2-1024x768.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/13-2-1024x768.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/15-2-1024x768.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/16-1024x768.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/17-1-1024x768.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/18-1-1024x768.jpg)